Cofeb Prifysgol Aberystwyth University Memorial

Gwybodaeth sylfaenol

Cyfeiriad

Yr Hen Goleg, King Street, Aberystwyth

Sir

Ceredigion

 

Gwybodaeth bellach

Lleoliad

Mewnol

Math

Yn sefyll ar ben ei hun

Gosodiad

O fewn adeilad - cyhoeddus

Deunyddiau

Pren; Efydd

Disgrifiad

Bwrdd/Plac/Tabled

Cyflwr

Da

Categori

Cofeb

 

Sylwadau

 

Am y gofeb

Nodiadau

Diolch yn fawr iawn i MIND Aberystwyth am rhannu'r llun a'r gwybodaeth yma hefo ni. With many thanks to MIND Aberystwyth for sharing this photograph and information with us.

Arysgrif

MEWN ANGOF NI CHANT FOD Column 1: M.J. REES; T. WHITING; D.B.CHILES-EVANS; H.M.JONES; D.DAVIES; G.O.EDWARDS; J.L.DAVIES; H.M.GREEN; G.B.JOHN; H.T.JOHN; J.W.EVANS; O.R.J.GREEN; T.P.JONES; E.J.PORTER; W.J.PRITCHARD; A.T.LONG; T.G.F.BURDETT; T.MORGAN; W.F.DREW; E.G.JONES; J.A.JONES; C.S.REED; O.H.FIELDEN; P.M.LEWIS; H.H.CORAM; Column 2: W.J. DAVIES; E.DICKINSON; J.D.LLEWELLYN; B.H.RAYNER; J.D.VAUGHAN; W.C.BEYNON; E.F.GRIFFITHS; J.H.RICHARDS; H.S.GLANVILLE; V.G.JAMES; J.B.JONES; I.A.MORGAN; J.PEATE; A.V.PORTER; E.G.SALATHIEL; I.A.L.THOMAS; D.E.EVANS; D.H.FRANCIS; C.M.GREEN; W.J.HOWELLS; J.A.NICHOLAS; D.J.NICHOLAS; T.H.REES; G. WILLIAMS; P.M.YOUNG; E.W.BARTON; Column 3: P.G.S.HARRIES; C.JONES; R.BOWEN; S.EDWARDS; E.G.HARRIES; A.F.HENSTOCK; A.J.HINXMAN; W.H.SUTTON; J.H.CURTIS; E.B.JONES; G.W.JONES; E.L.JONES; H.B.KELSEY; E.W.LLOYD-JONES; C.G.RUMSEY; R.P.EVANS; D.JONES; S.J.JONES; N.D.MORRIS; T. ROBERTS Llanelly; T. ROBERTS Porthmadoc; F. RODERICK; T. THOMAS; E.G.WILLIAMS; R.M.WILLIAMS; D.J.B.BUSHER; Column 4: T.GEORGE; L.H.HAIME; O.JENKINS; D.T.JONES; G.JONES; D.I.LEWIS; J.E.LEWIS; T.REES; P.S.CHATTAWAY; E.W.EVANS; I.L.GRIFFITHS; A.E.HOPKINS; E.J.HOWELL; P.G.H.HOWELLS; W.JAMES; C.JONES; O.W.D.LEYSHON; D.A.MORT; W.S.JAMES; E.P.LEWIS; E.S.ROWLANDS; D.J.G.WATKINS; L.A.WILLIAMS; H.LLOYD-JONES; J.DAVIES/ 1914 - 1919

Service persons

Enw Rheng Catrawd/Bataliwn Dyddiad marwolaeth
David Mort Milwr Cyffredin Royal Engineers 01/07/1916
David Jones Capten Welsh Regiment 12/07/1916
David Chiles-Evans Is-gyrnol Royal Army Medical Corps 23/04/1917
Owen Jenkins Is-gorporal Machine Gun Corps 05/09/1916
Thomas Rees (BA) Rhingyll Royal Welsh Fusiliers 22/04/1918
David Lewis Ail Is-gapten arall 28/02/1917
Percy Lewis BSc Milwr Cyffredin Royal Welsh Fusiliers 03/05/1916
Morgan Rees Capten Royal Army Medical Corps 30/10/1916
Harold Jones Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 31/07/1917
Hugh Green Capten Welsh Regiment 10/08/1915
Cyril Green Capten arall 06/11/1917
G B John Milwr Cyffredin arall 15/09/1916
Oswald Green Is-gapten Welsh Regiment 05/07/1916
Thomas Burdett Capten Royal Welsh Fusiliers 06/11/1917
William Drew Is-gorporal Royal Engineers 04/09/1918
Edward Dickinson Capten arall 28/06/1915
Jacob Llewelyn Milwr Cyffredin Machine Gun Corps 21/10/1918
Benjamin Rayner Capten arall 14/06/1917
John Vaughan Ail Is-gapten Welsh Regiment 18/03/1917
William Beynon Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 04/05/1917
Evan Griffiths Milwr Cyffredin arall 16/08/1916
Hugh Glanville Milwr Cyffredin Welsh Regiment 11/11/1917
Vivian James Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 26/03/1917
Idris Morgan Capten South Wales Borderers 17/04/1918
Ewart Salathiel Ail Is-gapten South Wales Borderers 17/07/1916
David Francis Milwr Cyffredin arall 26/06/1915
John Nicholas Capten Royal Artillery 28/01/1919
D J Nicholas Milwr Cyffredin arall 20/10/1918
Philip Young Is-gapten arall 10/03/1915
Edwin Barton Ail Is-gapten arall 27/04/1917
Eric Harries Capten Royal Welsh Fusiliers 17/08/1915
Alfred Hinxman Is-gapten arall 10/08/1915
William Sutton Is-gapten Welsh Regiment 23/10/1918
John Curtis Ail Is-gapten Welsh Regiment 24/11/1917
Herbert Kelsey Ail Is-gapten arall 17/02/1917
Edward Lloyd-Jones Capten Royal Welsh Fusiliers 10/08/1915
Charles Rumsey Is-gapten South Wales Borderers 25/05/1915
Edwin Williams Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 13/05/1917
Denis Busher Ail Is-gapten arall 24/04/1917
Leonard Haime Milwr Cyffredin arall 03/05/1917
Gwilym Williams Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 21/05/1916
Philip Chattaway Ail Is-gapten arall 14/10/1916
Oscar Leyshon Milwr Cyffredin Royal Army Medical Corps 19/10/1918
Wilfred James Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 24/11/1917
Edward Lewis Ail Is-gapten arall 06/10/1917
David Watkins Is-gapten South Wales Borderers 21/04/1918
Harold Lloyd-Jones Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 01/07/1918
Percy Harries Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 11/08/1917
Thomas Whiting Capten arall 30/07/1916
David Davies Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 13/11/1916
Griffith Edwards Ail Is-gapten arall 20/09/1917
John Davies Uwchgapten arall 25/09/1915
Harold Johns Ail Is-gapten Welsh Regiment 11/01/1917
John Evans Milwr Cyffredin South Wales Borderers 16/08/1917
Thomas Jones Milwr Cyffredin South Wales Borderers 20/11/1916
Ernest Porter Is-gapten arall 22/09/1916
Albert Porter Milwr Cyffredin arall 14/03/1916
William Pritchard Milwr Cyffredin Royal Welsh Fusiliers 20/07/1916
Austin Long Is-gapten arall 22/08/1917
Thomas Morgan Is-gorporal arall 02/08/1918
Edwin Jones Milwr Cyffredin Royal Welsh Fusiliers 08/05/1916
John Jones Ail Is-gapten Welsh Regiment 20/09/1917
Charles Reed Is-gapten Monmouthshire Regiment 08/05/1915
Oswald Feilden Capten arall 29/09/1917
William Davies Is-gapten Royal Artillery 14/10/1918
John Richards Is-gapten South Wales Borderers 19/04/1918
James Jones Is-gapten Welsh Regiment 31/05/1917
John Peate Is-gapten arall 08/09/1916
Ivan Thomas Ail Is-gapten Machine Gun Corps 10/05/1917
David Evans Is-gapten Welsh Regiment 11/09/1918
William Howells Capten Welsh Regiment 10/08/1915
Richard Bowen arall Royal Engineers 05/06/1917
Stanley Edwards arall arall 02/08/1918
Arthur Henstock Capten arall 22/03/1918
Evan Jones Capten Royal Welsh Fusiliers 10/11/1918
George Jones Ail Is-gapten South Wales Borderers 16/05/1916
Evan Jones Ail Is-gapten Machine Gun Corps 13/11/1916
Richard Evans Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 14/05/1917
Clifford Jones Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 02/08/1917
Simon Jones Is-gapten arall 05/06/1918
Noel Morris Is-gapten arall 12/05/1916
Thomas Roberts Is-gapten arall 11/10/1918
Thomas Roberts Ail Is-gapten arall 24/05/1915
Francis Roderick Ail Is-gapten Welsh Regiment 31/07/1917
Thomas Thomas Capten Welsh Regiment 23/08/1917
Rodric Williams Capten Royal Welsh Fusiliers 12/08/1917
Thomas George Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 27/08/1918
Daniel Jones Ail Is-gapten Royal Welsh Fusiliers 04/05/1917
Glyn Jones Milwr Cyffredin arall 01/10/1918
John Lewis Ail Is-gapten arall 01/07/1916
Tom Rees Capten arall 17/09/1916
Evan Evans Is-gorporal Royal Engineers 14/11/1917
John Griffiths Ail Is-gapten arall 26/06/1916
Arthur Hopkins Capten arall 21/03/1918
Evan Howell Capten arall 21/04/1918
Philip Howells Ail Is-gapten arall 18/11/1916
William James arall Royal Engineers 27/06/1916
Edmund Rowlands arall Royal Engineers 19/08/1916
Ivor Williams arall Royal Engineers 12/06/1918
James James Is-gorporal Welsh Regiment 11/07/1916